ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก
Guildrun Heroes Tier List: Best Heroes Ranked for Every Run

จัดอันดับ Guildrun Heroes: รวมฮีโร่ที่ดีที่สุดสำหรับทุกการเล่น

จัดอันดับ Guildrun Heroes จากข้อมูลการเล่นจริง ดูว่าฮีโร่ตัวไหนชนะบ่อยที่สุดและไอเทมชิ้นไหนที่ช่วยให้เก่งขึ้น

เขียนโดย
Mostafa Salem
อัปเดต
เวลาที่ใช้ในการอ่าน
4 นาที
ระดับความยาก
ระดับกลาง
อะไรทำให้ฮีโร่เป็นระดับ S ใน Guildrun?

ดูเรื่องราวจาก GAMES.GG เพิ่มเติมบน Google

โฆษณา

การเลือกฮีโร่ผิดพลาดใน Guildrun ไม่ได้ส่งผลแค่การต่อสู้เพียงครั้งเดียว แต่มันจะสะสมไปตลอดทั้งการเล่นจนกระทั่งทีมของคุณพังไม่เป็นท่าเมื่อเจอกับบอสที่คุณน่าจะเอาชนะได้หากเลือกตัวยืนเลน (Frontline) ที่ดีกว่านี้ คู่มือนี้ได้จัดอันดับฮีโร่ทั้ง 25 ตัวตั้งแต่ระดับ S ลงไปจนถึง D โดยใช้ข้อมูลอัตราการชนะ (Win Rate) และความนิยม (Popularity) จากการเล่นโหมด Endless และ Red Rift ในเวอร์ชัน 0.5.0 ดังนั้นทุกอันดับจึงสะท้อนถึงประสิทธิภาพจริง ไม่ใช่แค่ทฤษฎี

Heroes tier list S-D overview

ภาพรวม Tier List ฮีโร่ระดับ S-D

อะไรทำให้ฮีโร่เป็นระดับ S ใน Guildrun?

คำตอบสั้นๆ คือ ความยืดหยุ่นและอัตราการชนะที่สม่ำเสมอ ฮีโร่ระดับ S จะสร้างประโยชน์ได้ทันทีที่ลงสนาม สามารถปรับเปลี่ยนสายการเล่น (Specialization) ได้หลากหลาย และยังคงเก่งอยู่แม้ว่าร้านค้าจะไม่ยอมสุ่มไอเทมที่เหมาะสมมาให้ก็ตาม ฮีโร่ที่ต้องพึ่งพาไอเทมระดับ Epic เฉพาะเจาะจงถึง 3 ชิ้นถึงจะเก่ง ไม่ถือว่าเป็นระดับ S ต่อให้มันจะดูโกงแค่ไหนในการเล่นที่สมบูรณ์แบบก็ตาม

Tier List ด้านล่างนี้เรียงลำดับตามอัตราการชนะภายในระดับนั้นๆ คอลัมน์ Reserve (ตัวสำรอง) แสดงให้เห็นว่าฮีโร่ตัวนั้นถูกเก็บไว้ในตัวสำรองบ่อยแค่ไหนแทนที่จะได้ลงสนาม ซึ่งเป็นสัญญาณบ่งบอกว่าผู้เล่นมักประสบปัญหาในการจัดฮีโร่ตัวนั้นลงในทีมเริ่มต้น

Tier List ฮีโร่ Guildrun ทั้งหมด (เวอร์ชัน 0.5.0)

ฮีโร่ระดับ (Tier)อัตราการชนะความนิยมอัตราการเป็นตัวสำรอง
ReynaS75.0%18.6%0.0%
FionaS75.0%9.3%33.3%
KarsuS75.0%9.3%42.9%
PollenS66.7%7.0%40.0%
TillyS62.5%18.6%11.1%
RipA57.1%16.3%0.0%
DragomirA57.1%16.3%22.2%
FunkeA50.0%18.6%11.1%
HoyoungA50.0%9.3%0.0%
PimentaA50.0%9.3%33.3%
NiklasA50.0%4.7%0.0%
LoganA50.0%4.7%0.0%
IriniB44.4%20.9%10.0%
AriaB42.9%16.3%22.2%
YuunaB41.7%27.9%0.0%
ZuriC33.3%20.9%0.0%
RowanC33.3%20.9%10.0%
MingC33.3%20.9%18.2%
KaiC33.3%14.0%0.0%
RatnaC33.3%7.0%25.0%
NyxC28.6%16.3%50.0%
SkornD18.2%25.6%15.4%
SalD0.0%9.3%33.3%
GustavD0.0%7.0%25.0%
GraceD0.0%4.7%83.3%
Reyna top item loadout

การจัดไอเทมที่ดีที่สุดสำหรับ Reyna

ฮีโร่ระดับ S: ใครคือตัวท็อปใน Guildrun?

Reyna

Reyna ครองอันดับสูงสุดของระดับ S ด้วยอัตราการชนะ 75% และมีอัตราการเป็นตัวสำรองต่ำที่สุดในเกมที่ 0.0% ผู้เล่นที่เลือกเธอแทบจะส่งเธอลงสนามเป็นตัวหลักเสมอ นั่นบอกทุกอย่างแล้ว เธอเป็นตัวทำดาเมจ (Carry) สาย Warrior ที่จะเก่งขึ้นเรื่อยๆ จากการสะสมพลังโจมตีผ่านการต่อสู้ Warrior's Greataxe จะเพิ่มพลังโจมตี 10 ทุกครั้งที่รอดชีวิตจากการต่อสู้, เควสต์ Scroll of Violence จะปลดล็อกพลังโจมตี +25% และความเร็วโจมตี +25% หลังจากโจมตีปกติครบ 100 ครั้ง และ Big Blade จะเพิ่มพลังโจมตีคงที่ +50 เพื่อพลังที่เห็นผลทันที การอัปเกรดคลาส Shield Power ซึ่งเปลี่ยนพลังโจมตี 1 หน่วยต่อเกราะทุกๆ 10 หน่วย (สูงสุด 1000) เข้ากันได้ดีมากกับอัปเกรด Shielding Presence ที่มอบเกราะพื้นฐาน 1000 ให้กับเหล่า Warrior เมื่อเริ่มการต่อสู้

Tilly

Tilly เป็นฮีโร่ที่ได้รับความนิยมสูงสุดในเกมเคียงคู่กับ Reyna ด้วยอัตราการเลือก 18.6% และอัตราการชนะ 62.5% ก็ยืนยันว่าความนิยมนั้นสมเหตุสมผล เธอเน้นไปที่การเล่นแบบ Rush และการสะสมความเร็ว โดยมี Nimble Boots ที่ช่วยเพิ่มความเร็วเคลื่อนที่สองเท่าและมอบความเร็วโจมตี 25 เมื่อ Rush ทำงาน และ Hasty Sword ที่เพิ่มความเร็วโจมตี 15 และพลังโจมตี 15 ทุกครั้งที่ Rush ทำงาน อัปเกรด Critical Aggression จะมอบคริติคอล +100% สำหรับ Rush (10) และ Poisonous Attacks จะเพิ่มสถานะพิษ (Poison) ต่อการโจมตีปกติ เธอเป็นหนึ่งในตัว Carry ที่ปั้นง่ายที่สุดเพราะคอมโบ Rush ของเธอสามารถทำงานได้จากไอเทมและการอัปเกรดที่หลากหลาย

Fiona และ Karsu

ทั้ง Fiona และ Karsu มีอัตราการชนะที่ 75% แต่มีอัตราการเป็นตัวสำรองที่สูงกว่าอย่างเห็นได้ชัด (33.3% และ 42.9% ตามลำดับ) ซึ่งหมายความว่าบางครั้งพวกเธอต้องถูกพักไว้ในขณะที่ผู้เล่นหาตัวละครสนับสนุน Fiona เป็นตัวซัพพอร์ต-แครี่สาย Mystic ที่ได้ประโยชน์จากการสะสมการฟื้นฟูมานา (Mana Regen) และการแช่แข็ง (Frost) ผ่าน Freezing Wand ส่วน Karsu เน้นกลไกความเร็วของ Duelist โดยมี Duelist's Glyph มอบความเร็วโจมตี +60 และ Amulet of Storms ที่ทำให้ศัตรูติดสถานะสตัน (Stun) หลังจากสะสม Frost ครบ 30 ครั้ง อัปเกรด Freezing Acceleration (Duelist ได้รับความเร็วโจมตี 2 ต่อการโจมตีศัตรูที่ติด Frost) ทำให้ Karsu เป็นคู่หูที่แข็งแกร่งสำหรับเพื่อนร่วมทีมที่ทำสถานะ Frost ได้

Pollen

Pollen ที่อัตราการชนะ 66.7% เป็นฮีโร่ระดับ S ที่เน้นการทำดีบัฟ (Debuff) มากที่สุด Plague Amulet มอบพลังเวท 4 ต่อประเภทของดีบัฟที่ศัตรูได้รับเมื่อร่ายสกิล และ Crown of Patience จะทำให้ความสามารถประเภท Stall ทำงานเร็วขึ้น 12 วินาที อัปเกรดคลาส Debuff Amplification จะเพิ่มปริมาณดีบัฟแต่ละชนิดบนศัตรูในระยะตามค่าฟื้นฟูมานา ทำให้เกิดลูปที่ว่ายิ่งฟื้นฟูมานามาก ก็ยิ่งทำดีบัฟได้มาก และยิ่งทำดีบัฟได้มาก พลังเวทก็ยิ่งสูงขึ้น

ฮีโร่ระดับ A: แข็งแกร่งแต่ขึ้นอยู่กับเงื่อนไข

Rip เป็นแทงค์ระดับ A ที่ไว้ใจได้มากที่สุดด้วยอัตราการชนะ 57.1% และอัตราการเป็นตัวสำรอง 0.0% ซึ่งหมายความว่าผู้เล่นที่เลือกเขาจะตั้งใจส่งเขาลงสนามตั้งแต่ต้นเสมอ ชุดสกิลของเขาเน้นการเติบโตผ่านการต่อสู้: Bruiser's Mitts เพิ่มเลือดสูงสุด 10 ต่อการโจมตีปกติและพลังโจมตี 1 เมื่อถูกโจมตีปกติ, Enlarging Vest มอบเลือดสูงสุด +20% หลังจาก Stall (20) และ Vanguard's Glyph เพิ่มเลือด 600 พร้อมมอบเลือดสูงสุด +25% หากเป็นคลาส Vanguard อยู่แล้ว อัปเกรด Intimidating Aura จะสร้างความเสียหายแก่ศัตรูรอบข้างทุกวินาทีตามค่าเลือดสูงสุด เปลี่ยนความถึกของเขาให้กลายเป็นแรงกดดันแบบพาสซีฟ

Dragomir มีอัตราการชนะที่ 57.1% เท่ากับ Rip แต่มีสไตล์การเล่นที่ต่างออกไปโดยสิ้นเชิงในฐานะ Carry สาย Assassin Wizard's Focus มอบมานาเริ่มต้น 50 และคริติคอล 50 เมื่อเขาเป็นฮีโร่เพียงตัวเดียวในแถวหลังสองแถว ทำให้การยืนตำแหน่งแถวหลังคนเดียวทรงพลังอย่างแท้จริง อัปเกรด Lurker มอบสถานะล่องหน (Stealth) 4 วินาทีเมื่อเริ่มการต่อสู้และเมื่อกำจัดศัตรูได้ ทำให้เขาสามารถเปลี่ยนตำแหน่งได้อย่างปลอดภัยหลังจากการสังหารแต่ละครั้ง

Funke, Hoyoung, Pimenta, Niklas และ Logan ทั้งหมดมีอัตราการชนะที่ 50.0% Funke เป็นตัวร่ายเวทสาย Burn ที่ได้ประโยชน์อย่างมากจาก Searing Contract (สร้างสถานะ Burn เพิ่มขึ้น 33% หลังจากทำเควสต์สำเร็จ) และอัปเกรด Stalled Heat (ติดสถานะ Burn ให้ศัตรูทั้งหมดหลังจาก Stall 20) ในขณะที่ Logan มีความชอบไอเทมสาย Warrior เหมือนกับ Reyna แต่มีการทำงานของสกิลที่ไม่สม่ำเสมอเท่า ส่วน Niklas ทำหน้าที่ได้ดีที่สุดในฐานะตัวยืนเลนรองด้วยอัปเกรด Shield Line ที่ช่วยปกป้องแถวหน้าสองแถวทั้งหมด

Dragomir solo backline setup

การจัดตำแหน่ง Dragomir ไว้แถวหลังคนเดียว

ฮีโร่ระดับ B: อะไรทำให้ใช้งานยาก?

Irini เป็นฮีโร่ระดับ B ที่ถูกเลือกมากที่สุดที่ 20.9% และมีไอเทมเฉพาะตัวที่ล็อกไว้สำหรับเธอโดยเฉพาะ: Zeus's Thunder กำหนดให้ผู้ถือต้องเป็น Irini และหลังจากโจมตีครบ 250 ครั้ง จะสร้างความเสียหายโบนัสแก่ศัตรูทั้งหมดเท่ากับ 66% ของความเร็วโจมตีของเธอ นั่นเป็นเพดานพลังที่สูงมาก แต่ต้องเอาชีวิตรอดให้นานพอที่จะทำเควสต์ให้สำเร็จ อัตราการชนะ 44.4% ของเธอสะท้อนให้เห็นว่าบ่อยครั้งที่ระยะเวลาการทำเควสต์ไม่สอดคล้องกับจังหวะการเล่น

Yuuna เป็นฮีโร่ที่ได้รับความนิยมสูงสุดในเกมที่ 27.9% ซึ่งทำให้อัตราการชนะ 41.7% ของเธอเป็นตัวเลขที่น่าสนใจที่สุดในรายการ เธอถูกเลือกมากกว่าใครแต่ชนะไม่ถึงครึ่งหนึ่งของการเล่น ชุดสกิลกึ่ง Assassin ของเธอที่มีทั้ง Lurker (ล่องหน), Brutal Precision (คริติคอล 60 และ Omnivamp 20) และ Shard Collector (เก็บ Shard 1 ชิ้นทุกๆ การคริติคอลครั้งเว้นครั้ง) มีศักยภาพจริง แต่ช่องว่างระหว่างอัตราการเลือกและอัตราการชนะบ่งชี้ว่าผู้เล่นให้ค่าเธอสูงเกินไปในทีมที่ไม่สนับสนุนเธออย่างเหมาะสม

Aria ที่อัตราการชนะ 42.9% เป็นตัวร่ายเวทที่ยืดหยุ่นซึ่งได้ประโยชน์จากสาย Mystic, Assassin และ Mage แต่ความยืดหยุ่นนั้นอาจส่งผลเสียเมื่อผู้เล่นกระจายการอัปเกรดไปทั้งสามทางแทนที่จะมุ่งเน้นไปทางใดทางหนึ่ง

ระดับ C และ D: เมื่อไหร่ที่คุณควรข้ามฮีโร่เหล่านี้?

กลุ่มระดับ C (Zuri, Rowan, Ming, Kai, Ratna, Nyx) ทั้งหมดมีอัตราการชนะอยู่ที่ 33.3% หรือต่ำกว่า Nyx เป็นตัวที่น่าสังเกตเป็นพิเศษด้วยอัตราการเป็นตัวสำรอง 50.0% ซึ่งหมายความว่าเธอใช้เวลาอยู่บนม้านั่งสำรองมากกว่าลงสนามจริงในการวิเคราะห์การเล่น ชุดสกิล Duelist ของเธอที่มี Serrated Dagger (ลดเกราะเป้าหมาย 3 ต่อการคริติคอล) และอัปเกรด Debuff Velocity (ได้รับคริติคอลและพลังโจมตีตามดีบัฟบนเป้าหมาย) มีข้อดีตามเงื่อนไข แต่เธอจำเป็นต้องมีทีมที่เน้นดีบัฟหนักๆ ถึงจะใช้งานได้

Skorn ที่อัตราการชนะ 18.2% เป็นฮีโร่ระดับ D ที่ถูกเลือกมากที่สุดด้วยความนิยม 25.6% การรวมกันของอัตราการเลือกที่สูงและอัตราการชนะที่ต่ำมากถือเป็นสัญญาณเตือนภัย การเพิ่มพลังป้องกันตาม Stall ผ่าน Catalyst of Patience (เกราะ 1 และพลังเวท 1 ต่อการทำงานของ Stall) และ Stall Certainty (ความสามารถ Stall ทำงานเร็วขึ้น 6 วินาที) ต้องการทีมที่เน้นการตั้งรับและยื้อเวลา ซึ่งมักจะแพ้ทางแรงกดดันจากศัตรูที่บุกเร็ว

Sal, Gustav และ Grace ทั้งหมดมีอัตราการชนะที่ 0.0% ในการวิเคราะห์การเล่น Grace มีอัตราการเป็นตัวสำรองที่ 83.3% ซึ่งสูงที่สุดในเกม ฮีโร่เหล่านี้ไม่ได้หมายความว่าเล่นไม่ได้ แต่ข้อมูลปัจจุบันไม่มีหลักฐานยืนยันว่าคุ้มค่าที่จะสร้างทีมรอบตัวพวกเธอในโหมด Endless หรือ Red Rift

ระดับ (Tier)ฮีโร่ช่วงอัตราการชนะ
SReyna, Fiona, Karsu, Pollen, Tilly62.5% - 75.0%
ARip, Dragomir, Funke, Hoyoung, Pimenta, Niklas, Logan50.0% - 57.1%
BIrini, Aria, Yuuna41.7% - 44.4%
CZuri, Rowan, Ming, Kai, Ratna, Nyx28.6% - 33.3%
DSkorn, Sal, Gustav, Grace0.0% - 18.2%

การอัปเกรดคลาสส่งผลต่ออันดับฮีโร่อย่างไร?

การอัปเกรดคลาสคือสิ่งที่แยกความเก่งขั้นต่ำออกจากเพดานพลังสูงสุดของฮีโร่ ฮีโร่ระดับ B ที่มีสายการอัปเกรดคลาสที่ถูกต้องสามารถทำผลงานได้ดีกว่าฮีโร่ระดับ A ที่ติดอยู่กับการอัปเกรดที่ไม่เข้ากัน นี่คือการอัปเกรดที่ช่วยผลักดันฮีโร่ให้มีประสิทธิภาพสูงขึ้นอย่างสม่ำเสมอ:

  • Critical Attack Growth (เมื่อคริติคอล จะได้รับพลังโจมตีถาวร 2) ปรากฏทั้งใน Reyna และ Tilly ทำให้การสะสมคริติคอลเป็นการลงทุนที่คุ้มค่ากว่าการเพิ่มสถานะแบบคงที่
  • Hit Hard, Hit Fast (สำหรับ Rush 8, ได้รับพลังโจมตี +100%) เป็นการอัปเกรดที่ส่งผลสูงสุดของ Reyna และเป็นเหตุผลว่าทำไมการสะสมพลังโจมตีของเธอถึงดูเหมือนทวีคูณในการเล่นที่ยาวนาน
  • Freezing Acceleration (Duelist ได้รับความเร็วโจมตี 2 ต่อการโจมตีศัตรูที่ติด Frost) สร้างลูปความเร็วสำหรับ Karsu ที่ให้รางวัลแก่การจับคู่เธอกับตัวทำ Frost
  • Debuff Amplification สเกลตามการฟื้นฟูมานา ซึ่งหมายความว่าค่าพลังจากการอัปเกรดของ Pollen จะเติบโตโดยตรงเมื่อคุณสะสมสถานะหลักของเธอ
  • Instacast (ได้รับมานา 100 หลังจาก Stall 15, 30 และ 45) เป็นการอัปเกรดที่สม่ำเสมอที่สุดของ Funke เพื่อรักษาความถี่ในการร่ายสกิลให้สูงตลอดการต่อสู้ที่ยาวนาน

ไอเทมใดที่คุณควรให้ความสำคัญสำหรับฮีโร่ระดับท็อป?

ระดับไอเทมที่สำคัญที่สุดคือ Epic แต่เส้นทางสู่ไอเทมเหล่านั้นต้องผ่านเควสต์ระดับ Rare ไอเทมระดับ Rare ที่แข็งแกร่งที่สุดหลายชิ้นมีเงื่อนไขเควสต์ที่จะอัปเกรดพวกมันอย่างถาวร:

  • Scroll of Violence (Epic): ความเร็วโจมตี +30, พลังโจมตี +40 เควสต์: โจมตีปกติ 100 ครั้ง รางวัล: พลังโจมตี +25% และความเร็วโจมตี +25% เหมาะที่สุดสำหรับ Reyna และ Logan
  • Crown of Patience (Epic): เกราะ +45, พลังเวท +40 ทำให้ความสามารถ Stall ทำงานเร็วขึ้น 12 วินาที เหมาะที่สุดสำหรับ Pollen
  • Wizard's Focus (Epic): พลังเวท +75 มอบมานาเริ่มต้น 50 และคริติคอล 50 เมื่อผู้ถือเป็นฮีโร่เพียงตัวเดียวในแถวหลังสองแถว เหมาะที่สุดสำหรับ Dragomir
  • Duelist's Glyph (Epic): ความเร็วโจมตี +60 มอบสถานะคลาส Duelist ให้ผู้ถือ และความเร็วโจมตี +20% หากเป็น Duelist อยู่แล้ว เหมาะที่สุดสำหรับ Karsu
  • Siphoning Dagger (Epic): ความเร็วโจมตี +20, คริติคอล +15, พลังโจมตี +25 ขโมยมานา 1 ต่อการโจมตีปกติ ปรากฏในบิลด์ของ Reyna, Hoyoung และ Logan

สำหรับไอเทมระดับ Rare สัญญาการทำเควสต์ (Searing Contract, Accuracy Contract, Toxic Contract, Freezing Contract) คุ้มค่าที่จะให้ความสำคัญเพราะเวอร์ชันที่ทำสำเร็จจะมอบโบนัสเป็นเปอร์เซ็นต์แทนที่จะเป็นค่าคงที่ ซึ่งสเกลได้ดีกว่าในระดับความยากที่สูงขึ้น

สำหรับรายละเอียดเจาะลึกฮีโร่ การจัดทีม และข้อมูลไอเทมเพิ่มเติม สามารถดูได้ที่คอลเลกชัน คู่มือ Guildrun ฉบับเต็มที่ครอบคลุมทุกระบบหลักในเกม

การจัดทีมตาม Tier List: คำแนะนำเชิงปฏิบัติ

Tier List เป็นเพียงจุดเริ่มต้น ไม่ใช่บทสรุป Guildrun เป็นเกมแนว Roguelike Autobattler ในประเภท เกมวางแผน ที่ความผันผวนของร้านค้าหมายความว่าตัว Carry ระดับ S ในอุดมคติของคุณอาจไม่ปรากฏตัวจนกว่าจะถึงรอบที่สาม นี่คือวิธีนำอันดับเหล่านี้ไปใช้โดยไม่ฝืนจัดทีมที่ร้านค้าไม่สนับสนุน:

นำด้วยความมั่นคงของแถวหน้า (Frontline): Rip เป็นแทงค์ที่สม่ำเสมอที่สุดในระดับ A แต่ฮีโร่แถวหน้าตัวใดก็ตามที่ถึกและมีการอัปเกรดป้องกันย่อมชนะ Carry ระดับ S ที่ตายตั้งแต่เวฟแรก จงสร้างแถวหน้าให้มั่นคงก่อนที่จะไล่ตามการอัปเกรด Carry

สังเกตอัตราการเป็นตัวสำรอง: ฮีโร่ที่มีอัตราการเป็นตัวสำรองสูง (Karsu ที่ 42.9%, Nyx ที่ 50.0%, Grace ที่ 83.3%) กำลังบอกอะไรบางอย่างกับคุณ ไม่ว่าพวกเขาจะต้องการการสนับสนุนเฉพาะเจาะจงที่รับประกันได้ยาก หรือผู้เล่นเลือกพวกเขามาแบบคาดเดาแล้วพักไว้เมื่อบิลด์ไม่ลงตัว จงปฏิบัติต่ออัตราการเป็นตัวสำรองที่สูงว่าเป็นคำเตือนเกี่ยวกับความสม่ำเสมอ

มุ่งเน้นทิศทางการสเกลพลังหนึ่งอย่างต่อ Carry หนึ่งตัว: อัตราการชนะที่ต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของ Yuuna ทั้งที่มีความนิยมระดับท็อป มาจากการที่ผู้เล่นแบ่งการอัปเกรดของเธอไปทั้งสายคริติคอล, พิษ และล่องหน เลือกมาหนึ่งอย่าง สะสมมัน แล้วให้ค่าสถานะอื่นๆ มาจากไอเทมแทน

ใช้ Class Glyphs เพื่อแก้ไขความไม่เข้ากันของคลาส: หาก Reyna ต้องการพลังจาก Warrior แต่คุณไม่มี Warrior ตัวอื่นเลย Warrior's Glyph (พลังโจมตี +75, พลังโจมตี +25% หากเป็น Warrior อยู่แล้ว) จะช่วยให้คุณโกงโบนัสคลาสได้ ตรรกะเดียวกันนี้ใช้กับ Mage's Glyph สำหรับบิลด์ Fiona และ Duelist's Glyph สำหรับ Karsu

Meta จะเปลี่ยนไปเมื่อมีข้อมูลการเล่นเข้ามามากขึ้นและเวอร์ชัน 0.5.0 จะถูกแทนที่ด้วยแพตช์ในอนาคต คอยตรวจสอบหน้าเกม Guildrun สำหรับการอัปเดตสมดุลที่อาจทำให้ฮีโร่เปลี่ยนระดับได้

Mostafa Salem

เขียนโดย Mostafa Salem

หัวหน้าฝ่ายเนื้อหา

ดูคู่มือเพิ่มเติมจาก GAMES.GG บน Google

เพิ่มเราเป็นแหล่งข้อมูลที่คุณชื่นชอบ แล้ว คู่มือ ของเราจะแสดงเป็นอันดับแรกในผลการค้นหาของคุณ

อ่านต่อ

จัดอันดับ Guildrun Relic: รวมไอเทมระดับ S และกลยุทธ์การจัดบิลด์

เจาะลึก Guildrun Relic กว่า 281 ชนิด พร้อมเทคนิคจัดบิลด์ระดับ S การทำ Tag Stacking การบริหารเศรษฐกิจ และวิธีเอาตัวรอดใน Endless Mode

คู่มือ

จัดอันดับ Guildrun Item Tier List: รวมบิลด์และทีมที่ดีที่สุด

เจาะลึก Guildrun ทุกบิลด์ระดับ S ตั้งแต่สาย Rush Duelist ถึง Stall Tank พร้อมแนะนำตัวละคร Relic และตำแหน่งการยืนที่เหมาะสม

คู่มือ

คู่มือ Guildrun Heroes: เจาะลึกคลาส, ยศ และการมัลติคลาส

เรียนรู้การเล่น 25 ฮีโร่ใน Guildrun พร้อมเทคนิคการเลือกคลาส การเลื่อนยศ และกลยุทธ์มัลติคลาสเพื่อคว้าชัยชนะ

คู่มือ
โฆษณา