Deadlock đang ở một vị thế khá khó khăn cho những người chơi Bebop vào lúc này. Tính đến bản cập nhật ngày 5 tháng 10 năm 2026, Bebop có tỷ lệ thắng 47.5% sau 19,040 trận đấu, xếp ở bậc C. Điều đó không có nghĩa là vị tướng này không thể chơi được. Nó có nghĩa là bạn phải thật cẩn trọng trong việc lựa chọn trang bị, đồng đội và đối thủ mà bạn đối đầu. Nếu thực hiện đúng ba điều đó, Bebop vẫn có thể kiểm soát đường và các pha giao tranh tổng theo cách mà ít vị tướng nào làm được.
Những trang bị tốt nhất cho Bebop là gì?
Spirit là nơi sức mạnh trang bị của Bebop tập trung. Các trang bị được mua nhiều nhất nằm trong danh mục spirit ở Bậc 1, với Mystic Burst (800 Souls, 69.75% tỷ lệ sử dụng) và Spirit Strike (800 Souls, 69.71% tỷ lệ sử dụng), cả hai đều xuất hiện trong gần 70% các trận đấu của Bebop. Mặc dù bản thân chúng không có tỷ lệ thắng quá ấn tượng, nhưng việc được chọn gần như trong mọi trận đấu cho thấy chúng là nền tảng cho cách vận hành của Bebop ở giai đoạn đầu game.

Các trang bị spirit đầu game cho Bebop
Để tăng khả năng sống sót, Sprint Boots (800 Souls, 68.60% tỷ lệ sử dụng) hoàn thiện bộ ba trang bị Bậc 1 phổ biến nhất. Sau giai đoạn mở đầu, Trophy Collector (1,600 Souls) xuất hiện trong 58.53% các trận đấu, và Spirit Snatch (3,200 Souls) trong 58.47%, khiến chúng trở thành hai trang bị Bậc 2 phổ biến nhất.
Sai lầm mà hầu hết người chơi mắc phải là bỏ qua giảm hồi chiêu. Superior Cooldown (3,200 Souls) có tỷ lệ thắng 49.34% và Transcendent Cooldown (6,400 Souls) là 53.50%. Bộ kỹ năng của Bebop phụ thuộc vào thời gian hồi chiêu, và cả hai trang bị này đều giúp tối ưu hóa điều đó.
Các trang bị Bebop hàng đầu theo bậc
| Bậc | Trang bị | Giá (Souls) | Tỷ lệ thắng | Tỷ lệ sử dụng |
|---|---|---|---|---|
| I | Mystic Burst | 800 | 46.20% | 69.75% |
| I | Spirit Strike | 800 | 47.07% | 69.71% |
| I | Sprint Boots | 800 | 46.49% | 68.60% |
| II | Trophy Collector | 1,600 | 46.79% | 58.53% |
| III | Spirit Snatch | 3,200 | 48.15% | 58.47% |
| III | Superior Cooldown | 3,200 | 49.34% | 27.54% |
| IV | Mystic Reverb | 6,400 | 55.95% | 27.13% |
| IV | Spirit Burn | 6,400 | 55.17% | 18.47% |
| IV | Witchmail | 6,400 | 55.15% | 25.02% |
Ai phối hợp tốt nhất với Bebop?
Câu trả lời ngắn gọn là: Seven, Kelvin, và Haze là ba đồng đội mạnh nhất của Bebop dựa trên tỷ lệ thắng ở mọi cấp độ kỹ năng, lần lượt đạt 51.61%, 51.27%, và 50.10% sau 19,040 trận đấu. Đặc biệt ở bậc xếp hạng Phantom+, Dynamo và Ivy đều đạt tỷ lệ thắng 53.6% khi đi cùng Bebop, trở thành những lựa chọn hàng đầu ở mức MMR cao.
Tại sao điều này lại quan trọng? Kỹ năng kéo của Bebop tạo ra các cơ hội thay đổi vị trí mà những vị tướng có khả năng khống chế tiếp nối có thể tận dụng ngay lập tức. Dynamo và Kelvin đều mang theo khả năng khống chế cứng (hard CC), biến một cú kéo thành một mạng hạ gục gần như chắc chắn trong lối chơi phối hợp. Seven bổ sung áp lực diện rộng (AoE) để trừng phạt những kẻ địch đứng gần nhau, điều này kết hợp tự nhiên với khả năng kéo mục tiêu vào vị trí bất lợi của Bebop.
Haze hưởng lợi từ Bebop theo một cách khác. Khả năng khóa mục tiêu của Bebop tạo ra tiền đề cần thiết để Haze tung bộ kỹ năng của mình một cách hiệu quả. Sự kết hợp này hoạt động tốt trong các trận đấu công khai (pubs) chính xác vì nó không đòi hỏi sự phối hợp quá chặt chẽ để phát huy tác dụng.
Nếu bạn mới làm quen với Bebop hoặc muốn hiểu cách vị tướng này phù hợp với cấu trúc đội hình rộng hơn, hướng dẫn thiết yếu về Deadlock cho người chơi mới bao gồm các nguyên tắc cơ bản về chọn tướng và đội hình áp dụng trực tiếp tại đây.
Bảng xếp hạng phối hợp của Bebop (Phantom+, bản cập nhật 5/10)
| Hạng | Tướng | Tỷ lệ thắng cùng Bebop | Số trận |
|---|---|---|---|
| 1 | Dynamo | 53.6% | 714 |
| 2 | Ivy | 53.6% | 1,144 |
| 3 | Kelvin | 52.8% | 682 |
| 4 | Haze | 51.3% | 2,916 |
| 5 | Vyper | 51.1% | 530 |
Ở cuối bảng phối hợp, Solomon (38.8%), Sinclair (40.1%), và Mirage (40.9%) tạo ra tỷ lệ thắng kết hợp tệ nhất. Hãy tránh những cặp đôi này nếu có thể.

Các cặp đôi đồng đội tốt nhất cho Bebop
Ai khắc chế Bebop, và Bebop khắc chế ai?
Rat King hiện là vị tướng khắc chế cứng nhất trong game, giữ tỷ lệ thắng của Bebop ở mức 39.16%. Paige (40.8%) và Graves (41.6%) hoàn thiện danh sách ba kèo đấu khó khăn nhất. Khi bạn thấy những lựa chọn đó ở đội đối phương, hãy tập trung farm an toàn và tránh dâng cao quá mức để tìm kiếm các pha kéo.
Ngược lại, Bebop thực sự bắt nạt được Solomon (tỷ lệ thắng 54.01% cho Bebop), The Doorman (52.1%), và Mirage (52.0%). Những kèo đấu đó ưu tiên lối chơi chủ động sớm. Hãy tin tôi: nếu bạn thấy Solomon trong đội hình đối phương, Bebop là một trong những câu trả lời hiệu quả nhất mà bạn có thể chọn.
Toàn bộ phạm vi kèo đấu dao động từ 39.16% ở mức tệ nhất đến 54.01% ở mức tốt nhất, với khoảng cách 14.85%. Khoảng cách này đủ rộng để nhận thức về kèo đấu của bạn sẽ ảnh hưởng đến kết quả trận đấu nhiều hơn là những tối ưu hóa nhỏ về trang bị.
Các vị tướng khắc chế cứng Bebop
| Tướng | Tỷ lệ thắng của Bebop |
|---|---|
| Rat King | 39.2% |
| Paige | 40.8% |
| Graves | 41.6% |
| Seven | 42.0% |
| Ivy | 42.4% |
Các kèo đấu tốt nhất của Bebop
| Tướng | Tỷ lệ thắng của Bebop |
|---|---|
| Solomon | 54.0% |
| The Doorman | 52.1% |
| Mirage | 52.0% |
| Paradox | 51.3% |
| Silver | 51.0% |
Việc hiểu bối cảnh bản đồ đằng sau các kèo đấu này cũng rất quan trọng. Để có cái nhìn sâu hơn về cách kiểm soát đường và vị trí ảnh hưởng đến khả năng tung chiêu kéo của Bebop, hãy xem hướng dẫn làm chủ bản đồ Deadlock.
Những sai lầm phổ biến của người chơi Bebop
- Bỏ qua hoàn toàn các trang bị giảm hồi chiêu. Superior Cooldown và Compress Cooldown (1,600 Souls, tỷ lệ thắng 47.99%) đều cải thiện khả năng xoay vòng kỹ năng của Bebop, và dữ liệu ủng hộ việc mua chúng.
- Giữ chiêu kéo để chờ cơ hội hoàn hảo. Kỹ năng kéo của Bebop tạo ra giá trị thông qua áp lực ngay cả khi không kéo trúng chủ lực. Hãy sử dụng nó.
- Bỏ qua ngưỡng sức mạnh Bậc 4. Mystic Reverb với tỷ lệ thắng 55.95% là một trong những trang bị hiệu quả nhất trong toàn bộ kho đồ của Bebop. Những trận đấu kéo dài đến giai đoạn cuối game sẽ đền đáp xứng đáng cho những người chơi đã xây dựng trang bị hướng tới nó.
- Phối hợp với Solomon hoặc Sinclair trong xếp hạng. Cả hai đều có tỷ lệ thắng dưới 41% khi đi cùng Bebop ở bậc Phantom+. Những con số đã nói lên tất cả.
Mẹo chuyên nghiệp để leo rank với Bebop
- Phù hợp nhất với: Những người chơi muốn kiểm soát giao tranh tổng thông qua việc thay đổi vị trí kẻ địch và thích xây dựng các trang bị Bậc 4 có tác động lớn.
- Bỏ qua nếu: Bạn không thoải mái với các vị tướng phụ thuộc vào kỹ năng định hướng (skillshot). Giá trị của Bebop giảm đáng kể khi các cú kéo trượt liên tục.
- Mẹo nhanh:Enduring Speed (1,600 Souls) đã chứng kiến mức tăng tỷ lệ sử dụng +4.90% gần đây và tỷ lệ thắng 47.00%. Nó đang trở thành một lựa chọn phổ biến hơn vì lý do chính đáng. Sự cơ động giúp Bebop duy trì khoảng cách để tung chiêu kéo.
- Mẹo nhanh:Healbane đang có xu hướng tăng với mức tăng tỷ lệ sử dụng +5.37% và thay đổi tỷ lệ thắng +2.15%. Đáng cân nhắc trong các meta mà khả năng hồi phục đang phổ biến.
Để có cái nhìn rộng hơn về cách Bebop so sánh với phần còn lại của danh sách tướng, bảng xếp hạng tướng Deadlock sẽ phân tích vị trí của từng vị tướng trong meta hiện tại.
Câu hỏi thường gặp
Tỷ lệ thắng hiện tại của Bebop là bao nhiêu?
Tính đến dữ liệu ngày 12 tháng 10 năm 2026, Bebop có tỷ lệ thắng 47.5% sau 19,040 trận đấu, xếp ở bậc C.
Trang bị tốt nhất của Bebop là gì?
Theo tỷ lệ thắng, Mystic Reverb (55.95%) là trang bị hiệu quả nhất của Bebop. Theo tỷ lệ sử dụng, Mystic Burst và Spirit Strike là những lựa chọn phổ biến nhất, chiếm khoảng 70% các trận đấu mỗi loại.
Ai là vị tướng khắc chế cứng nhất của Bebop?
Rat King giữ tỷ lệ thắng của Bebop ở mức 39.16%, khiến đây trở thành kèo đấu khó khăn nhất trong bản cập nhật hiện tại.
Tôi nên phối hợp với ai khi chơi Bebop?
Ở bậc xếp hạng Phantom+, Dynamo và Ivy đều tạo ra tỷ lệ thắng 53.6% khi đi cùng Bebop. Ở mọi cấp độ kỹ năng, Seven dẫn đầu với 51.61%.





